Đường dây tiếp nhận những thông tin bất cập trong ngành Y
  • 0973 306 306
  • duongdaynongyte@gmail.com

,

Bac-si-tu-van_mat-kinh-4-thang-sau-khi-tiem-thuoc-tranh-thai

0986***945

Mất kinh 4 tháng sau khi tiêm thuốc tránh thai?

Dạ chào bác sĩ, em năm nay 23 tuổi, có 2 bé. Sau khi sinh bé thứ 2 gần 1 năm em có đi tiêm thuốc ngừa thai. Tiêm được 1tháng thì em có kinh trở lại, kì kinh kéo dài 12 ngày. Từ đó tới nay là 4 tháng mà em vẫn không có kinh. Vợ chồng em sinh hoạt bình thường vì em không tiêm thuốc ngừa thai nữa nên em sử dụng thuốc khẩn cấp, em cũng thử que rồi nhưng không phải có thai. Bác sĩ cho em hỏi như triệu chứng em nói ở trên là bệnh gì ạ.

Mất kinh 4 tháng sau khi tiêm thuốc tránh thai?  

BS. Lê Huy Tuấn - Chuyên khoa Sản - Trung tâm Chăm sóc sức khỏe sinh sản Hà Nội

Mất kinh 4 tháng sau khi tiêm thuốc tránh thai?

Chào bạn! Thuốc tiêm tránh thai có tác dụng 3 tháng đối với 1 mũi tiêm, khi tiêm thuốc có một số tác dụng phụ như rong kinh, rong huyết, vô kinh, tăng cân, khô âm đạo…vv. Thuốc tránh thai khẩn cấp có thể làm thay đổi và cũng có thể gây rối loạn kinh nguyệt, thuốc tránh thai khẩn cấp chỉ nên uống trung bình 3 tháng 1 lần thôi bạn nên cân nhắc và lựa chọn biện pháp phù hợp hơn. Trường hợp của bạn cần khám trực tiếp mới rõ được vì thế bạn hãy đi khám chuyên khoa sản và trao đổi trực tiếp với bác sỹ đã khám cho bạn nhé. Chúc bạn khỏe.

Cảm ơn-  11/02 Đánh giá câu trả lời của chuyên gia: Rất hữu ích (0)   -  Hữu ích (0)   -  Bình thường (0)    

Có 0 người cảm ơn chủ đề này

Tổng biên tập: Thầy thuốc ưu tú BS.Trần Sĩ Tuấn